Zamani a yau zamani ne na sarrafa kansa, kuma kayan aikin marufi daban-daban a hankali sun shiga sahun na'urorin sarrafa kayan aiki, kuma injin ɗinmu na buƙatun foda bai yi nisa ba, don haka ƙaddamar da manyan injunan tattara foda na tsaye da na'urorin tattara foda iri-iri ya yi nasara. Babban masana'antu sun amince da shi gabaɗaya, an kuma sanya shi a kasuwa ko'ina, wanda ya taimaka wa masana'antu sosai don ceton farashin aiki da haɓaka ingancin samarwa.
Samfurin sarrafa kansa na ci gaba ba wai kawai yana inganta haɓakar masana'antu yadda ya kamata ba, har ma yana ba da tabbacin ingancin marufi na samfuran.Sabili da haka, manyan injunan kayan kwalliyar foda na tsaye da injunan fakitin foda da yawa kuma sun zama ɗaya daga cikin kayan aikin da aka fi so don manyan kamfanoni, amma yawancin kamfanoni sau da yawa ba sa fahimtar mahimmanci da hanyoyin kulawa na na'ura.Dole ne injin buɗaɗɗen foda ya kula da kulawa da kulawa na yau da kullun, saboda ba zai iya tsawaita rayuwar sabis na kayan aiki kawai ba, har ma kayan aikin kanta ba zai gaza ba saboda wannan.Don haka don kulawa da kuma kula da na'urar tattara kayan foda, zan ba ku shawarwari masu zuwa:
1. Lubrication tare da mai: Wajibi ne a kai a kai a sa mai da sassa na ragamar gears, ramukan cika man fetur na ɗaukar kaya tare da kujeru da sassa masu motsi don lubrication.Sau ɗaya kowane sauyi, an hana mai rage gudu sosai ba tare da mai ba.Lokacin ƙara man mai, a kula kada a sanya tankin mai akan bel mai juyawa don hana zamewa da asara ko tsufa na bel da lalacewa.
Wani abin lura a nan shi ne, ba za a rika tafiyar da na’urar rage mai ba a lokacin da babu mai, sannan bayan awanni 300 na farko a fara aiki, sai a tsaftace cikin cikin da kuma maye gurbinsa da sabon mai, sannan a rika canza mai a duk sa’o’i 2500 na aiki.Lokacin da ake ƙara man mai, kar a ɗigo mai akan bel ɗin watsawa, saboda hakan zai sa injin buɗaɗɗen foda ya zame kuma ya ɓace ko da wuri ya tsufa kuma ya lalata bel ɗin.
2. Tsabtace akai-akai: Bayan rufewa, ya kamata a tsaftace sashin ma'aunin a cikin lokaci, kuma yakamata a tsaftace jikin na'urar da ke rufe zafi akai-akai, musamman ga wasu kayan da aka tattara tare da babban abun ciki na sukari a cikin granules.Har ila yau, ɓangaren da ake buƙatar tsaftacewa akai-akai don tabbatar da cewa layukan rufe marufi da aka gama sun bayyana.Ya kamata a tsaftace kayan da aka tarwatsa a cikin lokaci don sauƙaƙe tsaftacewa na sassa, don ƙara tsawon rayuwarsu.Kura don hana gazawar lantarki kamar gajerun da'irori ko mara kyau lambobin sadarwa.
3. Kula da na'ura: Kula da injin fakitin foda yana ɗaya daga cikin mabuɗin don tsawaita rayuwar injin marufi.Sabili da haka, ya kamata a duba kullun kowane bangare na na'urar tattara kayan foda akai-akai, kuma dole ne a sami sako-sako.In ba haka ba, jujjuyawar nesa ta al'ada ta gabaɗayan injin za ta yi tasiri.Ya kamata sassan wutar lantarki su kasance masu hana ruwa ruwa, damshi, hana lalata da bera don tabbatar da cewa akwatin sarrafa wutar lantarki da tashoshi suna da tsabta don hana gazawar lantarki.Anti-wuta marufi.
Hanyoyin kulawa da ke sama na na'urar fakitin foda an ba da shawarar su zama masu taimako ga kowa da kowa.Powder marufi inji ne mai matukar muhimmanci matsayi a cikin samarwa da kuma aiki na kamfanoni.Da zarar injin ya gaza, zai jinkirta lokacin samarwa.Saboda haka, kula da na'ura da Kulawa yana da matukar muhimmanci, ina fata zai iya jawo hankalin kamfanoni daban-daban
Lokacin aikawa: Juni-27-2022