Ana shirya tsara na gaba na shugabannin kiwon lafiya

Marigayi masanin tattalin arzikin Amurka kuma marubuci Peter Drucker ya ce, "Gudanarwa yana yin abin da ya dace, shugabanni suna yin abin da ya dace."
Wannan gaskiya ne a yanzu a cikin kiwon lafiya.Kowace rana, shugabanni a lokaci guda suna fuskantar ƙalubale masu sarƙaƙƙiya da yawa kuma suna yanke shawara masu tsauri waɗanda zasu shafi ƙungiyoyinsu, marasa lafiya, da al'ummominsu.
Ikon sarrafa canji a ƙarƙashin yanayin rashin tabbas yana da mahimmanci.Wannan yana ɗaya daga cikin mahimman ƙwarewar da AHA na gaba na Jagoran Jagoranci Shirin, wanda ke da nufin haɓaka ƙwararrun shugabannin kiwon lafiya na farko da tsakiyar aiki da kuma ƙarfafa su don yin canji na gaske kuma mai dorewa a asibitoci da tsarin kiwon lafiya da suke hidima.
Ɗaya daga cikin mafi kyawun fasalulluka na shirin ana haɗa shi tare da babban mai ba da shawara wanda ke taimaka wa abokan aiki tsarawa da aiwatar da aikin kammala aikin na tsawon shekara a asibitin su ko tsarin kiwon lafiya, magance mahimman batutuwa da ƙalubalen da suka shafi samuwa, farashi, inganci, da amincin kiwon lafiya.Wannan ƙwarewar aikin hannu yana taimaka wa masu neman manyan jami'ai su haɓaka ƙwarewar nazari da yanke hukunci da suke buƙata don haɓaka ayyukansu.
Shirin yana karɓar kusan abokan aiki 40 kowace shekara.Don aji na 2023-2024, tafiyar watanni 12 ta fara a watan da ya gabata tare da wani taron farko a Chicago wanda ya haɗa da gamuwa da fuska tsakanin 'yan makaranta da masu ba su shawara.Zaman gabatarwa yana saita maƙasudai da tsammanin yayin da wannan rukunin ƴan uwa suka fara haɓaka alaƙa mai mahimmanci tare da abokan aiki.
Darussan a duk shekara za su mai da hankali kan ƙwarewar jagoranci waɗanda ke ciyar da filinmu gaba, gami da jagoranci da tasirin canji, kewaya sabbin wuraren kiwon lafiya, canjin tuki, da haɓaka isar da lafiya ta hanyar haɗin gwiwa.
An tsara shirin Fellows don taimakawa wajen tabbatar da ci gaba na sababbin ƙwarewa-shugabannin da suka fahimci cewa kalubale da damar da ke fuskantar masana'antarmu a yau suna buƙatar sabon tunani, sababbin hanyoyi, da sababbin abubuwa.
AHA tana godiya ga masu ba da jagoranci da yawa waɗanda suka sadaukar da lokacinsu don yin aiki tare da shugabanni na gaba.Mun kuma yi sa'a don samun goyon bayan gidauniyar John A. Hartford da kuma mai tallafa mana, Accenture, wanda ke ba da tallafin karatu kowace shekara ga ƴan uwanmu da ke aiki don tallafawa kiwon lafiya da jin daɗin rayuwar tsofaffin al'ummarmu.
Daga baya wannan watan, Abokan 2022-23 namu za su gabatar da mahimman hanyoyin magance su ga takwarorinsu, malamai, da sauran mahalarta taron AHA Jagoranci a Seattle.
Taimakawa tsara na gaba na shugabannin kiwon lafiya haɓaka ƙwarewa da ƙwarewar da za su buƙaci nan gaba yana da mahimmanci ga ƙoƙarinmu na inganta lafiyar Amurka.
Muna alfahari da cewa Shirin Jagorancin AHA na gaba ya goyi bayan fiye da 100 masu tasowa a cikin shekaru uku da suka wuce.Muna sa ran raba sakamakon ƙarshe na aikin ƙarshe na wannan shekara tare da ci gaba da tafiya tare da aji na 2023-2024.
Sai dai in an lura da haka, membobin cibiyar AHA, ma'aikatansu, da jaha, jaha, da ƙungiyoyin asibitocin birni na iya amfani da ainihin abun ciki akan www.aha.org don dalilai marasa kasuwanci.AHA baya da'awar mallakar kowane abun ciki wanda kowane ɓangare na uku ya ƙirƙira, gami da abun ciki da aka haɗa tare da izini a cikin kayan da AHA ta ƙirƙira, kuma ba za ta iya ba da lasisin amfani, rarraba ko in ba haka ba ta sake buga irin wannan abun cikin na ɓangare na uku.Don neman izini don sake fitar da abun cikin AHA, danna nan.

 


Lokacin aikawa: Yuli-23-2023