Bearings: Shigarwa, Zaɓin Man shafawa, da La'akari da Lubrication

Shin akwai wasu buƙatu akan farfajiyar shigarwa da wurin shigarwa?

Ee.Idan akwai filayen ƙarfe, burrs, ƙura da sauran al'amuran waje da ke shiga cikin ma'auni, ƙarfin zai haifar da hayaniya da rawar jiki yayin aiki, kuma yana iya lalata hanyoyin tsere da abubuwan da ke motsawa.Sabili da haka, kafin shigar da ɗaukar hoto, dole ne ku tabbatar da cewa shimfidar wuri da yanayin shigarwa suna da tsabta.

Shin dole ne a tsaftace bearings kafin shigarwa?

Ana lulluɓe saman abin ɗamara tare da mai hana tsatsa.Dole ne a tsaftace shi a hankali da man fetur mai tsabta ko kananzir, sannan a shafa mai mai tsabta, mai inganci ko mai sauri da mai zafi mai zafi kafin shigarwa da amfani.Tsafta yana da babban tasiri akan ɗaukar rayuwa da rawar jiki da hayaniya.Amma muna so mu tunatar da ku cewa cikakken rufaffiyar bearings baya buƙatar tsaftacewa da sake mai da mai.

Yadda za a zabi maiko?

Lubrication yana da tasiri mai mahimmanci akan aiki da rayuwar bearings.Anan za mu gabatar muku da ƙa'idodin gama gari don zaɓar maiko a taƙaice.Ana yin man shafawa da mai, mai kauri da ƙari.Kaddarorin nau'ikan mai daban-daban da nau'ikan nau'ikan nau'ikan mai iri ɗaya sun bambanta sosai, kuma iyakokin jujjuyawar da aka yarda sun bambanta.Tabbatar kula lokacin zabar.Ayyukan maiko yafi ƙaddara ta tushen man fetur.Gabaɗaya, ƙananan mai tushe mai ƙarancin danko ya dace da ƙarancin zafin jiki da babban saurin gudu, kuma babban mai tushe mai ɗanko ya dace da babban zafin jiki da babban nauyi.Har ila yau, mai kauri yana da alaƙa da aikin lubrication, kuma juriya na ruwa na thickener yana ƙayyade juriya na ruwa na maiko.A ka'ida, greases na iri daban-daban ba za a iya haɗuwa ba, har ma da greases tare da wannan thickener zai sami mummunan tasiri a kan juna saboda daban-daban additives.

Lokacin shafawa bearings, shin yawan mai da kuke shafa shine mafi kyau?

Lokacin shafawa bearings, kuskure ne na kowa cewa yawan mai da kuke shafa, zai fi kyau.Yawan man mai a cikin bearings da ɗakuna masu ɗaukar nauyi zai haifar da haɗuwa da maiko da yawa, yana haifar da matsanancin zafi.Adadin man mai da aka cika a cikin ɗaki ya kamata ya isa ya cika 1/2 zuwa 1/3 na sararin samaniya na ciki, kuma ya kamata a rage shi zuwa 1/3 a babban gudun.

Yadda ake girka da wargajewa?

Yayin shigarwa, kada kai tsaye guduma ƙarshen fuska da fuskar da ba ta da ƙarfi.Latsa tubalan, hannayen riga ko wasu kayan aikin shigarwa (kayan aiki) yakamata a yi amfani da su don jaddada maƙasudin daidai.Kar a shigar da abubuwa masu birgima.Idan lubricated surface na hawa, shigarwa zai tafi a hankali.Idan tsangwama mai dacewa yana da girma, ya kamata a sanya nauyin a cikin man ma'adinai kuma mai tsanani zuwa 80 ~ 90°C kafin shigarwa da wuri-wuri.Kula da zafin mai kada ya wuce 100°C don hana tasirin zafin jiki daga rage taurin da kuma shafar farfadowar girma.Lokacin da kuka gamu da matsaloli a cikin rarrabuwa, ana ba da shawarar ku yi amfani da kayan aikin tarwatsa waje yayin da kuke zuba mai mai zafi a hankali akan zoben ciki.Zafin zafi zai faɗaɗa zobe na ciki na ɗaukar hoto, yana sauƙaƙa faɗuwa.

Shin ƙarami mafi ƙarancin radial na ɗaukar nauyi, mafi kyau?

Ba duk bearings yana buƙatar ƙaramin izinin aiki ba, dole ne ka zaɓi izinin da ya dace daidai da sharuɗɗan.A cikin ma'auni na 4604-93 na ƙasa, an raba raƙuman raƙuman raƙuman motsi zuwa ƙungiyoyi biyar - rukuni na 2, rukuni 0, rukuni 3, rukuni 4, da rukuni 5. Ƙimar ƙididdiga suna cikin tsari daga ƙarami zuwa babba, daga cikinsu akwai rukuni. 0 shine madaidaicin izini.Rukunin share fage na asali ya dace da yanayin aiki na gaba ɗaya, yanayin zafi na yau da kullun da kuma tsangwama da aka saba amfani da su;bearings da ke aiki a ƙarƙashin yanayi na musamman kamar babban zafin jiki, babban gudun, ƙaramar amo da ƙananan juzu'i ya kamata su yi amfani da babban sharewar radial;don bearings aiki a karkashin yanayi na musamman kamar high zafin jiki, high gudun, low amo, low gogayya, da dai sauransu Bearings for madaidaicin spindles da inji kayan aiki spindles ya kamata a yi amfani da karami radial clearances;nadi bearings na iya kula da ƙaramin adadin izinin aiki.Bugu da ƙari, babu wani izini don nau'i-nau'i daban-daban;a ƙarshe, izinin aiki na bearing bayan shigarwa ya fi ƙanƙanta fiye da yadda aka samo asali kafin shigarwa, saboda mai ɗaukar nauyi dole ne ya jure wani nau'i na jujjuyawar kaya, kuma akwai rikice-rikicen da ke haifar da dacewa da kaya.Adadin nakasawa na roba.


Lokacin aikawa: Janairu-10-2024